मेरे राम आ रहे है…रामजन्मभूमी सोहळा असा ठरणार दैदिप्यमान

22 जानेवारी 2024 हा दिवस भारताच्या इतिहासात अत्यंत महत्त्वाचा ठरणार आहे. या दिवशी अयोध्येतील प्रदीर्घ प्रतिक्षेनंतर श्री रामजन्मभूमी मंदिरात रामलल्ला यांची प्राणप्रतिष्ठा करण्यात येणार आहे.

रामजन्मभूमीच्या बाजूने सर्वोच्च न्यायालयाचा निर्णय आल्यानंतर 2019 मध्ये मंदिराचे बांधकाम सुरू झाले आणि आता मंदिर जवळजवळ तयार झाले आहे, जे जानेवारीमध्ये रामलल्लांच्या मूर्तीच्या स्थापनेनंतर जगभरातील राम भक्तांसाठी खुले होईल. 22 जानेवारीचा हा ऐतिहासिक दिवस आणखी खास बनवण्यासाठी देशभरातील अनेक प्रसिद्ध व्यक्तींना आमंत्रणे पाठवण्यात आली आहेत.

मंदिरातील प्राणप्रतिष्ठा कार्यक्रमासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ आधीच उपस्थित राहणार आहेत. त्यांच्याशिवाय राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे प्रमुख मोहन भागवत हेही उपस्थित राहणार आहेत. द प्रिंटच्या अहवालात असा दावा करण्यात आला आहे की, या व्यतिरिक्त देशभरातील सुमारे 8000 प्रतिष्ठित व्यक्तींना मंदिराची संयोजक संस्था श्री रामजन्मभूमी तीर्थ क्षेत्र यांनी या सोहळ्याचे साक्षीदार होण्यासाठी आमंत्रित केले आहे.

निमंत्रित पाहुण्यांमध्ये केवळ मोठे नेते किंवा धार्मिक नेते आणि कार्यकर्तेच नाहीत, तर अनेक मोठे उद्योगपती, मनोरंजन उद्योगातील तारे आणि दिग्गज भारतीय क्रिकेटपटूंची नावे आहेत. सचिन आणि विराट व्यतिरिक्त बॉलिवूड स्टार अमिताभ बच्चन, देशातील सर्वात मोठे उद्योगपती रतन टाटा, मुकेश अंबानी आणि गौतम अदानी यांनाही आमंत्रित करण्यात आले आहे. यातील किती लोक या कार्यक्रमाचा भाग असतील, हे त्या दिवशीच कळेल.

याशिवाय 1990 च्या राम मंदिर आंदोलनात प्राण गमावलेल्या 50 कारसेवकांच्या कुटुंबीयांनाही बोलावण्यात आले आहे. अनेक पत्रकार, माजी लष्कर अधिकारी, निवृत्त नागरी सेवक, वकील आणि पद्म पुरस्कार विजेत्यांनाही आमंत्रित करण्यात आले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Need Help?
error: Content is protected !!